

## **Sehemu ya Usimamizi wa Masuala ya Mashtaka**

Sehemu hii itafanya shughuli zifuatazo: -

(i) Kufuatia, kukusanya na kuchambua habari zinazohusiana na kesi zinazoendelea na za mwisho za uhalifu ili kuelewa tabia na mwenendo wa kesi;

(ii) kukusanya na kuchambua habari juu ya wahalifu wa kipaumbele na washirika wa makosa ya jinai kwa ajili ya usimamizi sahihi wa kesi na kuamua jinsi akili inahitaji kupangwa na kusimamiwa kwa uendeshaji bora duniani kote;

(iii) kufanya udhibiti wa takwimu na uchambuzi wa takwimu za kesi za jinai na kuzalisha akili zinazohitajika ili kuwezesha mashtaka yenye ufanisi;

(iv) kuanzisha na kudumisha msingi wa data kwa akili zilizokusanywa;

(v) kuwezesha ushirikiano wa akili ya mashtaka na maafisa wanaotumia kesi za uhalifu ili kuwezesha maandalizi ya vifungo vya kesi na mashtaka mahakamani; na

(vi) Kuwezesha ushirikiano wa akili ya mashitaka na wadau wengine ambao huchangia kupunguza uhalifu na kuboresha usalama na usalama wa kitaifa.

Sehemu hii itaongozwa na Mkurugenzi Msaidizi.