

## **Makosa dhidi ya Watu na Sehemu ya Utaratibu wa Umma**

Sehemu hii itafanya shughuli zifuatazo: -

- (i) Mapitio na ushauri juu ya sera, sheria, kanuni, miongozo na viwango vya usimamizi wa makosa dhidi ya watu na utaratibu wa umma;
- (ii) Kusimamia kesi zote za makosa yaliyofanyika dhidi ya watu na utaratibu wa umma;
- (iii) Kusimamia mashirika ya kutekeleza sheria katika kupambana na makosa dhidi ya watu na utaratibu wa umma na mambo mengine yanayohusiana;
- (iv) Kufuatilia uanzishwaji na uendeshaji wa kesi katika ngazi za Mkoa na Wilaya kuhusiana na makosa ya umma na mambo mengine yanayohusiana;
- (v) Kuanzisha na kutekeleza mashtaka kuhusiana na makosa ya umma na mambo mengine yanayohusiana na ambayo inaweza kuelekezwa na Mkurugenzi wa Mashtaka ya Umma;
- (vi) Kudhibiti uanzishaji na mwenendo wa mashtaka kuhusiana na makosa dhidi ya watu na utaratibu wa umma;
- (vii) Uangalie ukaguzi wa faili zinazohusiana na makosa dhidi ya watu na utaratibu wa umma;
- (viii) kuwasiliana na Mashirika ya kitaifa, ya Kimataifa na ya Mkoa na wadau katika kupambana na makosa yaliyotolewa kwa watu na utaratibu wa umma;
- (ix) Kusimamia kesi za uchunguzi;
- (x) Ushauri juu ya matengenezo ya amri ya umma, amani na utulivu;
- (xi) Kuhudhuria mambo yote yanayohusiana na utofauti, unyanyasaji wa kijinsia na watoto katika mgogoro na sheria;

(xii) Kusimamia utunzaji wa rufaa na maombi kuhusiana na makosa dhidi ya watu na utaratibu wa umma; na

(xiii) Kushughulikia rufaa na maombi kuhusiana na makosa ya umma ambayo inaweza kuelekezwa na Mkurugenzi wa Mashtaka ya Umma.

Sehemu hii itaongozwa na Mkurugenzi Msaidizi.